13 TUỔI QUAN HỆ CÓ THAI KHÔNG

Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến gồm thai thì bao gồm phạm tội?

Thưa công cụ sư! mang đến tôi hỏi, tôi có tín đồ em trai bọn họ của tôi sinh năm 1991, yêu 1 bé nhỏ sinh năm 2001 ( nay 17 tuổi), bây chừ bé đã bao gồm thai được 3 tháng, bọn chúng yêu nhau từ bỏ nguyện, nhưng cha mẹ 2 mặt không chấp nhận nhưng 2 đứa nhất mực đòi cưới khi nạp năng lượng tết xong. đơn vị trai phải đồng ý, còn công ty gái họ đòi kiện em trai tôi bởi vì xâm phạm thân thể đàn bà họ đang độ tuổi trẻ con vị thành niên. Vậy em trai tôi gồm bị tội gì mà không, tất cả trách nhiệm ra làm sao với bé nhỏ đó và đứa bé xíu trong bụng nữ giới nó. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Tư vấn pháp luật hình sự
*

Cảm ơn chúng ta đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tứ vấn. Đối với ngôi trường hợp: Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến tất cả thai thì gồm phạm tội, chúng tôi xin được trả lời cho chính mình như sau:


Căn cứ theo hình thức tại Khoản 1 Điều 145 Bộ giải pháp Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung năm 2017 thì:

“Điều 145. Tội giao phối hoặc triển khai hành vi quan hệ nam nữ tình dục khác với những người từ đủ 13 tuổi mang đến dưới 16 tuổi

1. Bạn nào đủ 18 tuổi trở lên nhưng giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ giới tính tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi, nếu như không thuộc trường hợp luật pháp tại Điều 142 với Điều 144 của bộ luật này, thì bị phạt tầy từ 01 năm đến 05 năm.”


Theo đó, bạn đủ đầy đủ 18 tuổi trở lên giao phối hoặc thực hiện hành vi quan hệ nam nữ tình dục với người từ đầy đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi thì rất có thể bị truy nã cứu trọng trách hình sự về tù đọng tại Điều 145 nêu trên.

Bạn đang xem: 13 tuổi quan hệ có thai không

Mặt khác, địa thế căn cứ theo vẻ ngoài tại Khoản 1 Điều 141 Bộ cơ chế hình sự năm ngoái sửa đổi bổ sung cập nhật năm 2017 về Tội hiếp dâm thì:

“Điều 141. Tội ức hiếp dâm

1. Người nào dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng cần yếu tự vệ được của nàn nhân hoặc mưu mô khác giao cấu hoặc triển khai hành vi quan hệ tình dục tình dục không giống trái với ý ước ao của nạn nhân, thì bị phạt tù từ 02 năm mang đến 07 năm.”

Theo đó, người nào có hành vi sử dụng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực để giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ tình dục tình dục trái với ý ước ao nạn nhân thì rất có thể bị truy nã cứu trọng trách hình sự về Tội hiếp dâm. Theo tin tức bạn cung cấp, em trai họ của công ty sinh năm 1991, yêu thương 1 nhỏ xíu sinh năm 2001 (nay 17 tuổi), hiện thời bé đã gồm thai được 3 tháng cùng họ yêu nhau từ nguyện, như vậy có thể xác định:

+) thiết bị nhất, thân hai bạn tồn tại mối quan hệ yêu đương cho nên việc giao cấu giữa họ là hoàn toàn tự nguyện với em trai các bạn sẽ không phạm tội ức hiếp dâm bởi đối với tội hiếp đáp dâm, fan phạm tội phải gồm hành vi dùng vũ lực hoặc rình rập đe dọa dùng vũ lực, sử dụng thủ đoạn khác để triển khai hành vi giao cấu.

+) đồ vật hai, người yêu em trai chúng ta 17 tuổi (từ đủ 16 tuổi trở lên) buộc phải em trai bạn cũng sẽ không phạm Tội giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ tình dục khác với những người từ đầy đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi.

*

Tư vấn quy định hình sự trực tuyến 24/7: 1900 6172.

Kết luận

Như vậy vào trường vừa lòng này, nếu người yêu của em chúng ta 17 tuổi và việc giao cấu là từ bỏ nguyện thì em bạn sẽ không phạm tội, trừ khi phía gia đình chứng tỏ được vấn đề em trai bạn đã dục tình với người yêu khi tình nhân chưa đầy đủ 16 tuổi thì chúng ta mới hoàn toàn có thể khởi khiếu nại em trai chúng ta về Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi.

Xem thêm: Kq Bóng Đá Anh Hôm Nay - Kết Quả Bóng Đá Ngoại Hạng Anh 2020

Trên phía trên là tổng thể tư vấn của cửa hàng chúng tôi về vấn đề: Quan hệ với những người 17 tuổi dẫn đến bao gồm thai thì bao gồm phạm tội. Hình như thì bạn có thể xem thêm tại bài xích viết:

Trong quá trình còn vụ việc gì thắc mắc, bạn vui mừng liên hệ Tổng đài hỗ trợ tư vấn trực tuyến đường 24/7: 1900.6172 để được bốn vấn, lời giải trực tiếp.